ผลการรวมคะแนนเลือกตั้งนายกเทศมนตรีและสมาชิกสภาเทศบาล |
|||||
เลือกตั้งวันที่ 21 เมษายน 2555 |
|||||
1. เทศบาลเมืองชัยภูมิ |
|
|
|
||
|
1) นายกเทศมนตรี |
|
|
||
ลำดับที่ |
หมายเลข |
ชื่อ-สกุล |
ได้คะแนน |
กลุ่มหรือทีม |
|
1 |
1 |
นายบรรยงค์ เกียรติก้องชูชัย |
9,046 |
พิทักษ์เมืองชัยภูมิ |
|
2 |
2 |
นายสานนท์ ด่านภักดี |
7,683 |
รวมใจใสสะอาด |
|
|
2) สมาชิกสภาเทศบาล เขตเลือกตั้งที่ 1 |
|
|
||
ลำดับที่ |
หมายเลข |
ชื่อ-สกุล |
ได้คะแนน |
กลุ่มหรือทีม |
|
1 |
2 |
นางสุมาลี ชื่นเมือง |
3,120 |
พิทักษ์เมืองชัยภูมิ |
|
2 |
1 |
นายโยธิน ตั้งพงษ์ |
3,099 |
พิทักษ์เมืองชัยภูมิ |
|
3 |
3 |
นายดอกดิน ขำหมื่นไวย |
2,982 |
พิทักษ์เมืองชัยภูมิ |
|
4 |
4 |
นางกรมรี เวียงสงค์ |
2,929 |
พิทักษ์เมืองชัยภูมิ |
|
5 |
5 |
นายแดง จ่ายกระโทก |
2,908 |
พิทักษ์เมืองชัยภูมิ |
|
6 |
6 |
นายสุทิน วงศ์บุตร |
2,802 |
พิทักษ์เมืองชัยภูมิ |
|
7 |
12 |
นายบัณฑิต นอบไทย |
2,098 |
รวมใจใสสะอาด |
|
8 |
17 |
นางสมถวิล จงสูงเนิน |
1,821 |
รวมใจใสสะอาด |
|
9 |
13 |
ร้อยตำรวจโทสันต์ ตั้งพงษ์ |
1,792 |
รวมใจใสสะอาด |
|
10 |
15 |
นายสุทธนิตย์ ทิพย์รักษ์ |
1,761 |
รวมใจใสสะอาด |
|
11 |
16 |
พันตรีสำเร็จ สมัตถะ |
1,719 |
รวมใจใสสะอาด |
|
12 |
14 |
นางทองทิพย์ พบชัยภูมิ |
1,696 |
รวมใจใสสะอาด |
|
13 |
7 |
นายสายชล สิทธิศรชัย |
1,335 |
อิสระ |
|
14 |
10 |
นายวุฒิชัย ชัยชนะ |
499 |
อิสระ |
|
15 |
11 |
นางเพราะพริ้ง สิทธิวงศ์ |
464 |
อิสระ |
|
16 |
9 |
นายชาญชิต แจ่มเกาะ |
442 |
อิสระ |
|
17 |
8 |
จ่าสิบตรีกิตติ พันธุ์ชาลี |
431 |
อิสระ |
|
|
3) สมาชิกสภาเทศบาล เขตเลือกตั้งที่ 2 |
|
|
||
ลำดับที่ |
หมายเลข |
ชื่อ-สกุล |
ได้คะแนน |
กลุ่มหรือทีม |
|
1 |
1 |
นางบัวทอง ไชยกิตติ |
2,415 |
พิทักษ์เมืองชัยภูมิ |
|
2 |
5 |
นายนิตย์ เวชทองคำ |
2,230 |
พิทักษ์เมืองชัยภูมิ |
|
3 |
2 |
นายจีรศักดิ์ ภัทรทรงโสภณ |
2,141 |
พิทักษ์เมืองชัยภูมิ |
|
4 |
3 |
นายสุรกร โพธิ์ชนิกร |
2,141 |
พิทักษ์เมืองชัยภูมิ |
|
5 |
4 |
นายอานนท์ เศวตกมล |
2,086 |
พิทักษ์เมืองชัยภูมิ |
|
6 |
6 |
นายทนงศักดิ์ คณะเจริญ |
2,048 |
พิทักษ์เมืองชัยภูมิ |
|
7 |
12 |
นายสามารถ เลิศวิริยะเวทย์ |
1,951 |
รวมใจใสสะอาด |
|
8 |
16 |
นายสมเดช วังศรี |
1,939 |
รวมใจใสสะอาด |
|
9 |
14 |
นางสาวกาญจนา สนิท |
1,852 |
รวมใจใสสะอาด |
|
10 |
17 |
นายวัชรินทร์ แถวโนนงิ้ว |
1,758 |
รวมใจใสสะอาด |
|
11 |
15 |
นายชัยวัฒน์ อ่อนจันทร์ |
1,616 |
รวมใจใสสะอาด |
|
12 |
13 |
นายสงคราม สายชาลี |
1,565 |
รวมใจใสสะอาด |
|
13 |
7 |
นายอดิศร นอบไทย |
293 |
อิสระ |
|
14 |
9 |
นายวิชยา วงศ์สมบูรณ์ |
277 |
อิสระ |
|
15 |
11 |
นายประพันธ์ เคยชัยภูมิ |
264 |
อิสระ |
|
16 |
8 |
นางสาวศิริพร ศิริสรณ์ |
261 |
อิสระ |
|
17 |
10 |
นายสุเมธ บุญกุล |
242 |
อิสระ |
|
|
|
|
|
|
|
|
4) สมาชิกสภาเทศบาล เขตเลือกตั้งที่ 3 |
|
|
||
ลำดับที่ |
หมายเลข |
ชื่อ-สกุล |
ได้คะแนน |
กลุ่มหรือทีม |
|
1 |
1 |
นายสาโรจน์ เกษมศรี |
2,568 |
พิทักษ์เมืองชัยภูมิ |
|
2 |
3 |
นายจรูญ พรหมสุคนธ์ |
2,510 |
พิทักษ์เมืองชัยภูมิ |
|
3 |
2 |
นางสาวชนิดา อุดมศิลป์ |
2,491 |
พิทักษ์เมืองชัยภูมิ |
|
4 |
4 |
นางสาวสมหวัง สุทธิวิเศษ |
2,336 |
พิทักษ์เมืองชัยภูมิ |
|
5 |
5 |
นายสุริยันต์ ศรีไชยยนต์ |
2,330 |
พิทักษ์เมืองชัยภูมิ |
|
6 |
6 |
นายเสริม ฉิ่งสำโรง |
2,269 |
พิทักษ์เมืองชัยภูมิ |
|
7 |
15 |
นายบำรุงรัฐ บุญจิต |
1,625 |
รวมใจใสสะอาด |
|
8 |
12 |
นายจักรพัฒน์ อัศวจุฑารัตน์ |
1,534 |
รวมใจใสสะอาด |
|
9 |
13 |
นายวิรุณ ชัยบุตร |
1,457 |
รวมใจใสสะอาด |
|
10 |
14 |
นายวีรัตน์ ขอเพิ่มกลาง |
1,408 |
รวมใจใสสะอาด |
|
11 |
17 |
นายอภิชัย สุวัฒนศิลป์ |
1,408 |
รวมใจใสสะอาด |
|
12 |
16 |
นางสมพิศ โชติเสวตร |
1,375 |
รวมใจใสสะอาด |
|
13 |
8 |
นายสมนึก ยาประคำ |
969 |
อิสระ |
|
14 |
11 |
นายประเสริฐ ยามชัยภูมิ |
842 |
อิสระ |
|
15 |
7 |
นายฐิติวัชร์ อุษาศิริกุล |
761 |
อิสระ |
|
16 |
9 |
นายปรีดี บุญถือ |
652 |
อิสระ |
|
17 |
10 |
นางพรทิพย์ วิญญาสุข |
647 |
อิสระ |
|
|
|
|
|
|
|
2. เทศบาลตำบลคอนสวรรค์ อ.คอนสวรรค์ |
|
|
|||
|
1) นายกเทศมนตรี |
|
|
||
ลำดับที่ |
หมายเลข |
ชื่อ-สกุล |
ได้คะแนน |
กลุ่มหรือทีม |
|
1 |
1 |
นางสาวเพชราพร ภูมิรัตนประพิณ |
1,373 |
คูณก้าวไกล |
|
2 |
3 |
นายปิยะวัฒน์ บุญเกื้อ |
1,015 |
- |
|
3 |
2 |
นายผดุงชาติ แก้วแกมเกษ |
46 |
- |
|
|
2) สมาชิกสภาเทศบาล เขตเลือกตั้งที่ 1 |
|
|
||
ลำดับที่ |
หมายเลข |
ชื่อ-สกุล |
ได้คะแนน |
กลุ่มหรือทีม |
|
1 |
13 |
นายวรพงษ์ ใหม่พระเนตร |
754 |
- |
|
2 |
12 |
นางจันทร์เพ็ญ จอกสถิตย์ |
547 |
- |
|
3 |
1 |
นายณรงค์ ครองเคหา |
541 |
คูณก้าวไกล |
|
4 |
10 |
นางบุญกว้าง ฉายชัยภูมิ |
526 |
- |
|
5 |
6 |
นายบุญส่ง อุดมทรัพย์ |
499 |
คูณก้าวไกล |
|
6 |
4 |
นายพรไพศาล เชยชัยภูมิ |
454 |
คูณก้าวไกล |
|
7 |
5 |
นายหนูกี ครองเคหา |
442 |
คูณก้าวไกล |
|
8 |
3 |
นางสังวาลย์ ทวีชีพ |
438 |
คูณก้าวไกล |
|
9 |
7 |
นายประพจน์ คาดสนิท |
437 |
- |
|
10 |
2 |
นายชาลี ทวีแปลง |
385 |
คูณก้าวไกล |
|
11 |
8 |
นายรื่น มงคลจิตร |
340 |
- |
|
12 |
11 |
นายสุชาติ อินกุ่ย |
172 |
- |
|
13 |
9 |
นางเสาวคนธ์ รอญยุทธ |
106 |
- |
|
14 |
14 |
นางสาวจิตประสงค์ ลองจำนงค์ |
56 |
- |
|
|
|
|
|
|
|
|
3) สมาชิกสภาเทศบาล เขตเลือกตั้งที่ 2 |
|
|
||
ลำดับที่ |
หมายเลข |
ชื่อ-สกุล |
ได้คะแนน |
กลุ่มหรือทีม |
|
1 |
2 |
นายธวัช พิมสิม |
686 |
คูณก้าวไกล |
|
2 |
1 |
นายไกรวัลย์ ฐานสมบูรณ์ |
635 |
คูณก้าวไกล |
|
3 |
5 |
นายสมัย จันทกุล |
587 |
คูณก้าวไกล |
|
4 |
6 |
นายสง่า ผาสุก |
557 |
คูณก้าวไกล |
|
5 |
8 |
นายบัวภา เจตกาลบุญชู |
542 |
- |
|
6 |
3 |
นายศุภกิตติ์ พิมสิม |
524 |
คูณก้าวไกล |
|
7 |
4 |
นางสมัคร ฉลาดเขียว |
495 |
คูณก้าวไกล |
|
8 |
9 |
นายแวว งามประเสริฐ |
469 |
- |
|
9 |
7 |
นางทองเหลือง งามประเสริฐ |
448 |
- |
|
10 |
13 |
นายประวีณ สารีสาย |
401 |
- |
|
11 |
11 |
นายนิชสิต หิรัญคำ |
396 |
- |
|
12 |
10 |
นายเอนก ดีมาก |
78 |
- |
|
13 |
12 |
นางรพีพรรณ วังศรี |
25 |
- |
|
|
|
|
|
|
|
3. เทศบาลตำบลจัตุรัส อ.จัตุรัส |
|
|
|||
|
1) นายกเทศมนตรี |
|
|
||
ลำดับที่ |
หมายเลข |
ชื่อ-สกุล |
ได้คะแนน |
กลุ่มหรือทีม |
|
1 |
1 |
นายชัยวัฒน์ ภู่ประดิษฐ์เมธากุล |
1,519 |
รักษ์จัตุรัส |
|
2 |
2 |
นายชินโชติ ธนอนันตกูล |
783 |
แทนคุณแผ่นดิน |
|
|
2) สมาชิกสภาเทศบาล เขตเลือกตั้งที่ 1 |
|
|
||
ลำดับที่ |
หมายเลข |
ชื่อ-สกุล |
ได้คะแนน |
กลุ่มหรือทีม |
|
1 |
13 |
นายวรพจน์ ภิรมย์กิจ |
637 |
อิสระ |
|
2 |
15 |
นายประดิฐ สุวรรณราษฎ |
605 |
อิสระ |
|
3 |
12 |
นายวรวิทย์ อุระวัฒนพันธุ์ |
486 |
รักษ์จัตุรัส |
|
4 |
14 |
นายชาญศักดิ์ พงษ์ศิริ |
465 |
อิสระ |
|
5 |
7 |
นายประมูล ชาลีรินทร์ |
456 |
รักษ์จัตุรัส |
|
6 |
1 |
นายสมมาด รินลา |
432 |
แทนคุณแผ่นดิน |
|
7 |
9 |
นางเยาวเรศ ศรีทอง |
399 |
รักษ์จัตุรัส |
|
8 |
10 |
นายสาธิต ตวงวิไล |
380 |
รักษ์จัตุรัส |
|
9 |
4 |
นางอังคณา ช่างเจริญ |
316 |
แทนคุณแผ่นดิน |
|
10 |
8 |
นางสาวปทิตตา เกิดสมบูรณ์ |
278 |
รักษ์จัตุรัส |
|
11 |
2 |
นายชาลี สิทธิเวช |
256 |
แทนคุณแผ่นดิน |
|
12 |
11 |
นางพรพิมล ยอดบรรเทา |
256 |
รักษ์จัตุรัส |
|
13 |
3 |
นายศิริวุฒิ ก้อนมณี |
202 |
แทนคุณแผ่นดิน |
|
14 |
6 |
นางสาวปิยะกาล นารถสมบูรณ์ |
196 |
แทนคุณแผ่นดิน |
|
15 |
5 |
นางสาวอัมพร ท้าวกอก |
181 |
แทนคุณแผ่นดิน |
|
16 |
16 |
นายบดินทร์เดชา ชูคล้าย |
125 |
อิสระ |
|
17 |
17 |
นางประไพ ชัยภักดี |
96 |
อิสระ |
|
|
|
|
|
|
|
|
3) สมาชิกสภาเทศบาล เขตเลือกตั้งที่ 2 |
|
|
||
ลำดับที่ |
หมายเลข |
ชื่อ-สกุล |
ได้คะแนน |
กลุ่มหรือทีม |
|
1 |
6 |
นายบุญญฤทธิ์ สิงหเสม |
572 |
แทนคุณแผ่นดิน |
|
2 |
14 |
นางสาวพิมลรัตน์ แซ่ลี้ |
528 |
อิสระ |
|
3 |
12 |
นางปราณ๊ ชัยสิทธิ์ |
512 |
รักษ์จัตุรัส |
|
4 |
11 |
นายฉัตรโชค พงษ์จตุรา |
502 |
รักษ์จัตุรัส |
|
5 |
1 |
นายสมสมัย ทองเจริญ |
495 |
แทนคุณแผ่นดิน |
|
6 |
13 |
นายพิสิษฐ์ ปานจินดานนท์ |
464 |
รักษ์จัตุรัส |
|
7 |
7 |
นายพยุง บุญสม |
422 |
รักษ์จัตุรัส |
|
8 |
4 |
นายพรรษวัศว์ คำทอง |
382 |
แทนคุณแผ่นดิน |
|
9 |
9 |
นายณรงค์ โพธิ์ชัย |
348 |
รักษ์จัตุรัส |
|
10 |
10 |
นางสมบูรณ์ สนณรงค์ |
313 |
รักษ์จัตุรัส |
|
11 |
8 |
นางอัมพร เอื้อฤทธิ์กุล |
277 |
รักษ์จัตุรัส |
|
12 |
5 |
นายอานนท์ คุณประเสรฐ |
268 |
แทนคุณแผ่นดิน |
|
13 |
3 |
นายดาวรุ่ง จุลอักษร |
260 |
แทนคุณแผ่นดิน |
|
14 |
15 |
นางสาวกรรณิกา เตียประสงค์ |
194 |
อิสระ |
|
15 |
2 |
พ.อ.อ.วรสันต์ สมพงษ์ |
187 |
แทนคุณแผ่นดิน |
|
16 |
16 |
นางกมลวรรณ ปรางค์ชัยภูมิ |
106 |
อิสระ |