วันจันทร์ที่ 19 กันยายน 2559 เวลา 10.00 น. ณ ห้องประชุมคอนสวรรค์ ชั้น3 โรงแรมชัยภูมิปาร์ค ตำบลบ้านเล่า อำเภอเมืองชัยภูมิ จังหวัดชัยภูมิ นายสุนันท์ ชาลีเครือ รองนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดชัยภูมิ ให้เกียรติเป็นประธานพิธีเปิด การฝึกอบรมโครงการพัฒนาเครื่อข่าย TO BE NUMBER ONE รุ่นที่ 2
กำหนดการฝึกอบรมในระหว่างวันที่ 19-20 กันยายน 2559 ผู้เข้ารับการฝึกอบรมได้แก่กลุ่มแกนนำนักเรียน โรงเรียนในสังกัด อบจ.ชัยภูมิ จำนวน 84 คน