วันศุกร์ที่ 28 ตุลาคม 2559 เวลา 10.00 น. ณ วิหารวัดทรงศิลา พระอารามหลวง ตำบลในเมือง อำเภอเมืองชัยภูมิ จังหวัดชัยภูมิ นายมนตรี ชาลีเครือ นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดชัยภูมิ ร่วมทอดผ้าไตรบังสุกุล พร้อมนำคณะ ข้าราชการ พนักงาน องค์การบริหารส่วนจังหวัดชัยภูมิร่วมพิธีบำเพ็ญกุศลปัณรสมวาส(15 วัน)เพื่อถวายเป็นพระราชกุศล พระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช