วันที่ 7 สิงหาคม 2558 เวลา 18.45 ณ ศูนย์เยาวชนเทศบาลเมืองชัยภูมิ นางนภา ศกุนตนาต รองผู้ว่าราชการจังหวัดชัยภูมิ ได้ให้เกียรติเป็นประธานเปิดโครงการ chaiyaphum got talent และนำคณะผู้บริหาร ข้าราชการ พี่น้องประชาชนชาวชัยภูมิ จุดเทียนชัยถวายพระพรชัยมงคลเฉลิมพระเกียรติ สมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินีนาถ เนื่องในโอกาสวันเฉลิมพระชนมพรรษา ครบ 83 พรรษา 12 สิงหา มหาราชินี