วันที่ 7 มกราคม 2559 เวลา 10.00 น. ณ ห้องประชุมสภาองค์การบริหารส่วนจังหวัดชัยภูมิ ชั้น2 นายสุนันท์ ชาลีเครือ รองนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดชัยภูมิ นางสาวจริยา ศิริพันธ์ ปลัดองค์การบริหารส่วนจังหวัดชัยภูมิ นำคณะข้าราชการ เจ้าหน้าที่ สังกัด อบจ.ชัยภูมิ ร่วมบริจาคตุ๊กตา พร้อมปัจจัย ถวายพระอาจารย์พินทุ มหาปัญโญ วัดถ้ำวัวแดง เพื่อมอบให้กับเด็กด้อยโอกาส ในพื้นที่จังหวัดชัยภูมิ ร่วมกับมูลนิธิธรรมดี ได้ดี เนื่องในวันเด็กแห่งชาติ ประจำปี 2559
ขอขอบคุณธนาคารกรุงไทย สาขาชัยภูมิ ธนาคารออมสินสาขาชัยภูมิ และพี่น้องชาวชัยภูมิ ที่ได้มาร่วมบริจาคตุ๊กตาพร้อมปัจจัยกับร่วมกันกับ อบจ.ชัยภูมิ ในวันนี้
ภาพ/ข่าว : อานนท์ นิ่มสอาด