วันอังคารที่ 23 กุมภาพันธ์ 2559 เวลา 10.30 น. ณ หอประชุมอำเภอคอนสวรรค์ อำเภอคอนสวรรค์ จังหวัดชัยภูมิ นายสุนันท์ ชาลีเครือ รองนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดชัยภูมิ ให้เกียรติเป็นประธานพิธีเปิด การฝึกอบรมโครงการส่งเสริมการใช้จุลินทรีย์ย่อยสลายตอซังข้าว เพื่อปรับปรุงบำรุงดินและลดปัญหาสิ่งแวดล้อม ประจำปี2559