วันที่ 1 มิถุนายน 2559 เวลา 13.30 น. ณ ห้องประชุม1 ชั้น10 สำนักงานการท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย ถนนเพชรบุรี เขตราชเทวี กรุงเทพมหานครฯ นางนภา ศกุนตนาค รองผู้ว่าราชการจังหวัดชัยภูมิ นายมนตรี ชาลีเครือ นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดชัยภูมิ นายชัย ภู่เจริญชัยวรรณ นายอำเภอเทพสถิต และ นางสาวสมฤดี จิตรจง ผอ.ภูมิภาคตะวันออกเฉียงเหนือ ททท. ได้ร่วมกันแถลงข่าว เทศกาลท่องเที่ยวดอกกระเจียวบาน ประจำปี 2559