วันศุกร์ที่ 3 มิถุนายน 2559 เวลา 09.20 น. ณ อาคารอเนกประสงค์ โรงเรียนภูแลนคาวิทยายน สังกัด อบจ.ชัยภูมิ ตำบลภูแลนคา อำเภอบ้านเขว้า จังหวัดชัยภูมิ นายมนตรี ชาลีเครือ นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดชัยภูมิ ให้เกียรติเป็นประธานพิธี ส่งมอบอาคารอเนกประสงค์ และการประชุมผู้ปกครองนักเรียน ครั้งที่1 ประจำปีการศึกษา 2559