วันศุกร์ที่ 3 มิถุนายน 2559 เวลา 11.00 น. ณ โรงเรียนโป่งนกประชาสามัคคี สังกัด อบจ.ชัยภูมิ ต.โป่งนก อ.เทพสถิต จ.ชัยภูมิ นายมนตรี ชาลีเครือ นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดชัยภูมิ ให้เกียรติเป็นประธานพิธีเปิด โครงการอบรมคุณธรรม จริยธรรม สำหรับนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 1 และปีที่ 4 ประจำปีการศึกษา 2559 ระหว่างวันที่ 1 - 4 มิถุนายน 2559
ซึ่งได้รับการสนับสนุนการฝึกอบรมจาก อบจ.ชัยภูมิ ร่วมกับมูลนิธิธรรมดี ได้ดี โดย พระอาจารย์พินทุ มหาปัญโญ วัดถ้ำวัวแดง